Halayen Karfe ƙarfafa thermoplastics composite bututu

Karfe ƙarfafa thermoplastics hada bututuyana da halaye na yau da kullun na anti-lalata, babu sikeli, santsi low juriya, zafi adana babu kakin zuma, sa juriya, haske nauyi da sauran filastik bututu, da musamman tsarin da kuma haifar da wadannan halaye:

(1) Kyakkyawan juriya mai rarrafe da ƙarfin injin dawwama

Saboda robobi za su yi rarrafe a dakin da zafin jiki da kuma cikin damuwa, kuma karaya za ta faru a cikin matsanancin damuwa mai ɗorewa, ƙarfin da za a iya yarda da shi da ƙarfin ɗaukar bututun filastik mai sauƙi (gaba ɗaya a cikin 1.0Mpa).Ƙarfin injina na ƙarfe ya kusan sau 10 fiye da na thermoplastics, kuma yana da ƙarfi sosai kuma baya shiga cikin kewayon zafin robobi.Lokacin da aka haɗa firam ɗin ƙarfe na raga da filastik, za'a iya hana raƙuman filastik yadda ya kamata kuma za'a iya inganta ƙarfin daɗaɗɗen filastik sosai.Saboda haka, ƙyale danniya na polyethylene composite bututu tare da waya raga kwarangwal ya ninka fiye da na filastik bututu.

(2) Kyakkyawan juriya na zafin jiki

Ƙarfin tubing ɗin filastik gabaɗaya yana raguwa tare da haɓakar zafin jiki a cikin kewayon zafin amfani da shi, kuma ƙarfin bututun filastik yana raguwa da fiye da 10% tare da haɓakar zafin jiki da 10 ℃.Domin ƙarfin kwarangwal ɗin skeleton polyethylene mai haɗaɗɗun bututu kusan 2/3 yana ɗaukar kwarangwal ɗin ragamar waya, don haka ƙarfinsa tare da haɓakar amfani da zafin jiki kuma ƙasa da kowane nau'in bututun filastik mai tsabta.Sakamakon gwaji ya nuna cewa ƙarfin karfen waya ragar kwarangwal polyethylene composite bututu yana raguwa da ƙasa da 5% tare da karuwar 10 ℃.

(3) Rigidity, kyakkyawar juriya mai tasiri, kyakkyawar kwanciyar hankali mai girma, da matsakaicin matsakaici, ma'auni mai laushi da taushi.

Na'urar roba na karfe yawanci kusan sau 200 na polyethylene mai girma.Rigidity, juriya mai tasiri da kwanciyar hankali mai girma na bututu mai hade da polyethylene tare da kwarangwal na ragar waya sun fi kowane bututun filastik mai tsabta saboda ƙarfin ƙarfafa kwarangwal ɗin ragamar waya.A lokaci guda kuma, saboda kwarangwal ɗin ƙarfe da kansa yana da sassauƙan tsari, bututun da aka haɗa kuma yana da ɗan sassauci a cikin axial direction.Sabili da haka, bututu yana da halaye na haɗin kai mai sauƙi da sauƙi, a cikin kaya da saukewa, sufuri, daidaitawar shigarwa da amincin aiki suna da kyau.Shigarwa na ƙasa zai iya ajiye adadin tallafi, ƙananan farashi;Shigarwa na karkashin kasa zai iya jure wa tasirin tasirin kwatsam ta hanyar raguwa, zamewa da motoci.Ana iya lanƙwasa ƙananan bututun diamita yadda ya kamata, tare da shimfidar taimako ko shimfidar maciji, ajiye kayan aikin bututu.

(4) Ƙaramin haɓaka haɓakar haɓakar thermal

Saboda da filastik bututu waya fadada coefficient na 10.6 ~ 12.2×10-6 (1/℃), tsarki roba bututu waya fadada coefficient na 170 × 10-6 (1/℃), waya raga kwarangwal polyethylene hada bututu a cikin raga karfe karfe kwarangwal constraints, thermal fadada na composite bututu ne ƙwarai inganta, m fiye da kowane irin da aka saba amfani da filastik bututu, ta hanyar gwajin, The fadada coefficient na waya raga kwarangwal polyethylene composite bututu ne 35.4 ~ 35.9 × 10-6 (1/℃) , wanda shi ne kawai 3 ~ 3.4 sau na talakawa carbon karfe bututu.Sakamakon gwaji ya nuna cewa ba a buƙatar na'urar ramuwar zafi gabaɗaya don shigarwa da aka binne, kuma ana iya ɗaukar bututun (ko a sake shi) ta hanyar yin shimfiɗa, don haka rage farashin shigarwa.

(5) Ba za a yi saurin fashewa ba

Bututun filastik mai tsafta, musamman babban diamita tsarkakakken bututun filastik a ƙananan zafin jiki a ƙarƙashin aikin danniya mai jujjuyawa, mai sauƙin samar da saurin fashewa da lahani na gida ke haifarwa, ƙaddamar da damuwa (nan take ɗaruruwan mita zuwa kilomita sama), don haka a halin yanzu, saurin ƙasa da ƙasa. Tsagewar juriya na bututun filastik ya gabatar da manyan buƙatu, kuma ƙarancin ƙarfe na carbon ba ya wanzu ga matsalar karaya, Kasancewar ragar ƙarfe yana hana nakasawa da damuwa na robobi daga kai ga maƙasudin fage cikin sauri.Saboda haka a ka'idar magana, babu wani saurin fashewar waya ragar firam polyethylene composite bututu.

6) Abubuwan da aka haɗa na karfe da kayan filastik sun kasance daidai kuma abin dogara

A halin yanzu, bututun ƙarfe-roba mai haɗaɗɗun bututu a kasuwa saboda yanayin haɗin gwiwa tsakanin ƙarfe da filastik ci gaba ne na yau da kullun na yau da kullun, amfani da dogon lokaci a ƙarƙashin aikin sauye-sauyen damuwa yana da sauƙin delamination, yana haifar da zubar da haɗin gwiwa, raguwar kwalabe na ciki, toshewa da gazawa.Idan aka kwatanta da waya raga kwarangwal polyethylene composite bututu ne raga tsarin ta musamman zafi narke m (gyara HDPE) sabõda haka, roba da waya raga a haɗe da kuma hadedde.Ƙarfin ɗaurin juna na kayan biyu yana da girma kuma iri ɗaya, kuma ƙaddamarwar damuwa kadan ne.

7) Anticorrosion mai gefe biyu

kwarangwal ɗin ragar waya na ƙarfe yana haɗawa a cikin filastik ta wurin narke mai zafi na musamman.A ciki da waje saman na bututu suna da wannan anticorrosive yi, lalacewa-resistant, santsi na ciki bango, kananan watsa juriya, babu scaling, babu kakin zuma, a fili makamashi-ceton sakamako, wanda shi ne mafi tattali da kuma dace da binne sufuri da kuma lalata muhalli. yanayi.

(8) Kyakkyawar gano kansa

Saboda kasancewar kwarangwal ɗin ragamar waya, bututun da aka binne kwarangwal ɗin polyethylene na haɗa bututu na iya kasancewa ta hanyar gano yanayin maganadisu na yau da kullun, don guje wa lalacewar da wasu ayyukan tono ke haifar.Kuma irin wannan lahani shine tsaftataccen bututun filastik da sauran bututun da ba na ƙarfe ba don haifar da lalacewa.

(9) Daidaitacce da daidaitawa na tsarin samfurin da aikin

Za'a iya daidaita tsarin da aikin samfurin ta hanyar canza diamita na waya, tazarar gidan yanar gizon, kauri na filastik filastik, filastik da nau'in, don saduwa da buƙatun matsa lamba daban-daban, zazzabi da lalata. juriya.

(10) Haɗin haɗin haɗin lantarki na musamman, iri-iri, shigarwa yana da sauri sosai kuma abin dogara

A dangane da karfe waya raga frame polyethylene composite bututu rungumi dabi'ar electrothermic dangane da flange dangane.Haɗin wutar lantarki shine shigar da bututu mai haɗaka a cikin bututun lantarki mai dacewa, da kuma kunna wayar dumama wutar lantarki da ke cikin saman bututun da ke dacewa da shi don dumama shi.Na farko, saman ciki na bututun ya narke don samar da narkewa, kuma narkewar ya faɗaɗa ya cika gibin bututun ɗin har sai saman bututun shima ya narke, kuma narke biyu tare da juna.Bayan sanyaya da kafawa, bututu da bututun bututu suna haɗuwa sosai gaba ɗaya.

Saukewa: E94A6934


Lokacin aikawa: Fabrairu-28-2023